20 ธันวาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยคณะ เข้าศึกษาดูงานสหกรณ์ส่งเสริมกสิกรรม เมืองหงสา โดยได้ศึกษารูปแบบการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ และการให้บริการสมาชิก
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยคณะ เข้าศึกษาดูงานสหกรณ์ส่งเสริมกสิกรรม เมืองหงสา โดยได้ศึกษารูปแบบการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ และการให้บริการสมาชิก ซึ่งสมาชิกสหกรณ์ดังกล่าว มีธุรกิจหลักในการรวบรวมรวมผลผลิตทางการเกษตร ธุรกิจสินเชื่อ และร้านสหกรณ์ ณ สหกรณ์ส่งเสริมกสิกรรม เมืองหงสา แขวงไซยะบุรี สาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว
{gallery}20dec2561_4{/gallery}