20 ธันวาคม 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการเชื่อมโยงเครือข่ายธุรกิจ และการตลาดเพื่อเพิ่มศักยภาพสหกรณ์ในการดำเนินธุรกิจและเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตน้ำนมโค
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการเชื่อมโยงเครือข่ายธุรกิจ และการตลาดเพื่อเพิ่มศักยภาพสหกรณ์ในการดำเนินธุรกิจและเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตน้ำนมโค และบรรยายพิเศษ ในหัวข้อ "ทิศทางการพัฒนาสหกรณ์โคนมเพื่อสร้างความยั่งยืน อาชีพพระราชทาน" ให้แก่ผู้เข้าร่วมประชุมซึ่งเป็นผู้แทนสหกรณ์โคนมและเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัด ณ โรงแรมแกรนด์ อินน์ คัม อำเภอบางพลี จังหวัดสมุทรปราการ
โดยโครงการมีวัตถุประสงค์ เพื่อถ่ายทอดองค์ความรู้และแนวทางการปรับตัวเพื่อเตรียมความพร้อมรับผลกระทบจากพันธกรณี ภายใต้ WTO TAFTA TNZCEP และการบริหารจัดการห่วงโซ่โคนม ตลอดจนแนวทางการขับเคลื่อนแผนยุทธศาสตร์การพัฒนาโคนมอย่างเป็นรูปธรรม
{gallery}20dec2561_2{/gallery}