12 ธันวาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นางกาญจนา วิจารณรงค์ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการบริหารการจัดการสหกรณ์ และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่เยี่ยมชมหมู่บ้านท่องเที่ยวเชิงวัฒนธรรม ตำบลบ้านเดื่อ อำเภอเมือง จังหวัดหนองคาย
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นางกาญจนา วิจารณรงค์ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการบริหารการจัดการสหกรณ์ และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่เยี่ยมชมหมู่บ้านท่องเที่ยวเชิงวัฒนธรรม ตำบลบ้านเดื่อ อำเภอเมือง จังหวัดหนองคาย ร่วมกับ คณะรัฐมนตรี และผู้บริหารระดับกระทรวง กรม และจังหวัด นำโดย พลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี โดยได้เยี่ยมชมวิถชีวิตชุมชน การส่งเสริมการท่องเที่ยวริมฝั่งโขง และผลิตภัณฑ์สินค้า OTOP
{gallery}13dec2561{/gallery}