12 ธันวาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายอรุณ ขอคำ ผู้อำนวยการ กลุ่มจัดตั้งและส่งเสริมสหกรณ์ นางกาญจนา วิจารณรงค์ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการบริหารการจัดการสหกรณ์ และเจ้าหน้าที่ ร่วมพิธีเปิดโครงการก่อสร้างปรับปรุงขยายการประปาส่วนภูมิภาค อำเภอเมืองหนองคาย - อำเภอสระใคร
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายอรุณ ขอคำ ผู้อำนวยการ กลุ่มจัดตั้งและส่งเสริมสหกรณ์ นางกาญจนา วิจารณรงค์ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการบริหารการจัดการสหกรณ์ และเจ้าหน้าที่ ร่วมพิธีเปิดโครงการก่อสร้างปรับปรุงขยายการประปาส่วนภูมิภาค อำเภอเมืองหนองคาย - อำเภอสระใคร ตามแผนการลงพื้นที่และประชุม ครม.สัญจร กลุ่มจังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน 1 (บึงกาฬ เลย หนองคาย หนองบัวลำภู และอุดรธานี) ระหว่างวันที่ 12-13 ธันวาคม 2561โดยมี พลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี เป็นประธานในพิธี และคณะรัฐมนตรี ผู้บริหารระดับกรม ระดับจังหวัด และประชาชนในพื้นที่ ร่วมเป็นเกียรติในพิธี พร้อมทั้งเป็นประธานสักขีพยานในโอกาสการมอบหนังสืออนุญาตให้เข้าทำประโยชน์หรืออยู่อาศัยในป่าสงวนแห่งชาติ พื้นที่โครงการจัดที่ดินทำกินให้ชุมชน กลุ่มจังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน 1 จำนวน 2 พื้นที่ (อุดรธานี และเลย) มอบหนังสือแสดงโครงการป่าชุมชน ให้แก่ผู้แทนชุมชน 5 จังหวัด (บึงกาฬ เลย หนองคาย หนองบัวลำภู และอุดรธานี) พร้อมทั้ง เยี่ยมชมนิทรรศการหมู่บ้าน OTOP นวัตวิถี และผลิตภัณฑ์สินค้า OTOP จังหวัดหนองคาย ณ สถานีผลิตน้ำปะโค การประปาส่วนภูมิภาค สาขาหนองคาย ตำบลปะโค อำเภอเมือง จังหวัดหนองคาย
{gallery}22dec2561_5{/gallery}