12 ธันวาคม 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยผู้บริหารระดับสูงของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ให้การต้อนรับพลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี และคณะรัฐมนตรี ในโอกาสเดินทางลงพื้นที่เพื่อตรวจเยี่ยมผลการดำเนินงานตามนโยบายของรัฐบาลที่จังหวัดบึงกาฬ
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยผู้บริหารระดับสูงของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ให้การต้อนรับพลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี และคณะรัฐมนตรี ในโอกาสเดินทางลงพื้นที่เพื่อตรวจเยี่ยมผลการดำเนินงานตามนโยบายของรัฐบาลที่จังหวัดบึงกาฬ โดยมีนโยบายด้านการพัฒนาภาคการเกษตรที่สำคัญ เช่น โครงการเกษตรแปลงใหญ่ ข้าวครบวงจร ผลิตภัณฑ์ OTOP การท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ ซึ่งจังหวัดบึงกาฬมีพื้นที่ปลูกยางมากเป็นอันดับ 1 ของภาคตะวันออกเฉียงเหนือ และเป็นจังหวัดตัวอย่างที่มีการแปรรูปยางพาราเพื่อพัฒนาเป็นผลิตภัณฑ์ยางพาราหลากหลายชนิด รวมถึงการนำยางพารามาเป็นวัตถุดิบในการสร้างถนนยางพารา ส่งผลทำให้ผลผลิตยางพาราในพื้นที่มีมูลค่าเพิ่มสูงขึ้น โดยมีนายโสรัจ ออไอศูรย์ ผู้ตรวจราชการกรมเขต 11-12 นางสาวศุภลักษณ์ แร่เพ็ชร์ สหกรณ์จังหวัดบึงกาฬ และข้าราชการในพื้นที่ร่วมให้การต้อนรับ ณ สวนสาธารณะหนองบึงกาฬและบึงสวรรค์ ตำบลบึงกาฬ อำเภอเมือง จังหวัดบึงกาฬ
{gallery}12dec2561_2{/gallery}