วันที่ 11 ธันวาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนการประกวดโรงเรียนจัดการเรียนรู้การสหกรณ์รางวัลพระราชทาน
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนการประกวดโรงเรียนจัดการเรียนรู้การสหกรณ์รางวัลพระราชทาน ณ ห้องประชุม ชั้น 2 อาคารกรมหมื่นพิทยาลงกรณ์ สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย กรุงเทพฯ เพื่อติดตามผลการประกวดโรงเรียนจัดการเรียนรู้การสหกรณ์รางวัลพระราชทาน ประจำปี 2561 ซึ่งมีโรงเรียนที่ชนะการประกวดและได้รับรางวัล รวม 15 โรงเรียน และพิจารณาแนวทางการประกวดโรงเรียนต้นแบบจัดการเรียนรู้การสหกรณ์ เพื่อให้เกิดความร่วมมือระหว่างกรมส่งเสริมสหกรณ์และสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในการประเมินโรงเรียนต้นแบบจัดการเรียนรู้การสหกรณ์ รวมถึงพิจารณาแนวทางการดำเนินงานส่งเสริมการจัดการเรียนรู้การสหกรณ์ในโรงเรียนและแนวทางการประกวดโรงเรียนจัดการเรียนรู้การสหกรณ์รางวัลพระราชทาน ปี 2562 ด้วย ซึ่งในปีงบประมาณ 2562 กรมส่งเสริมสหกรณ์ โดยศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 1-20 ได้จัดทำโครงการอบรม "ครูสหกรณ์ : สร้างสรรค์ปัญญา พัฒนาคุณภาพชีวิตนักเรียนไทย" ซึ่งมีกลุ่มเป้าหมาย ได้แก่ ผู้อำนวยการโรงเรียน ครูสหกรณ์ ศึกษานิเทศก์ จำนวน 20 รุ่น รวม 1,100 คน และจะประเมินโรงเรียนต้นแบบฯ เขตพื้นที่การศึกษาละ 1 โรงเรียน รวม 180 โรงเรียน โดยมีผู้แทนจากโรงเรียนพระปริยัติธรรม โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดน สำนักงานโครงการสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดเพชรบุรี สำนักการศึกษากรุงเทพมหานคร กรมตรวจบัญชีสหกรณ์และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุมในครั้งนี้
{gallery}11dec2561_3{/gallery}