วันที่ 11 ธันวาคม 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดและบรรยายพิเศษ โครงการสัมมนาเชิงปฏิบัติการ" แนวทางการบริหารจัดการเงินกองทุนพัฒนาสหกรณ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2562"
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดและบรรยายพิเศษ โครงการสัมมนาเชิงปฏิบัติการ" แนวทางการบริหารจัดการเงินกองทุนพัฒนาสหกรณ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2562" ผู้เข้าร่วมสัมมนาประกอบด้วย ข้าราชการ พนักงานราชการ พนักงานกองทุนพัฒนาสหกรณ์ในส่วนกลาง ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการบริหารการจัดการสหกรณ์และผู้ปฏิบัติงานที่เกี่ยวข้องกับกองทุนพัฒนาสหกรณ์จากสำนักงานสหกรณ์จังหวัดและสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร เพื่อให้เจ้าหน้าที่มีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับนโยบายการบริหารจัดการเงินกองทุน กระบวนการขอกู้ การติดตามการใช้เงินกู้และแนวทางการบริหารจัดการหนี้ค้างชำระ ตลอดจนการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและประสบการณ์ ในการปฏิบัติงาน เพื่อนำไปสู่การแก้ใขปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินงาน นอกจากนี้ยังเปิดโอกาสให้ ผู้เข้ารับการสัมมนาได้เสนอความคิดเห็นและข้อเสนอแนะเกี่ยวกับการดำเนินงานของกองทุนพัฒนาสหกรณ์ เพื่อให้กองพัฒนาระบบสนับสนุนการสหกรณ์ นำข้อคิดเห็นที่เป็นประโยชน์ไปพิจารณาปรับปรุงและพัฒนาเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการบริหารจัดการเงินกองทุนพัฒนาสหกรณ์ต่อไป โอกาสนี้ นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้ให้เกียรติบรรยาย หัวข้อ "นโยบายการบริหารจัดการเงินกองทุนพัฒนาสหกรณ์" ณ โรงแรมบรรจงบุรี จ.สุราษฎร์ธานี
{gallery}11dec2561_2{/gallery}