8 ธันวาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้รับเชิญจากคณะเศรษฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้ ร่วมเสวนาในหัวข้อ “วิกฤตการเงินสหกรณ์ : บทเรียนสถาบันการเงินชุมชนที่มั่นคงและยั่งยืน”
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้รับเชิญจากคณะเศรษฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้ ร่วมเสวนาในหัวข้อ “วิกฤตการเงินสหกรณ์ : บทเรียนสถาบันการเงินชุมชนที่มั่นคงและยั่งยืน” ผู้ร่วมเสวนา ประกอบด้วย นายโชตินรินทร์ เกิดสม ผู้ว่าราชการจังหวัดระนอง นายสุรินทร์ แก้วระย้า ผู้อำนวยการฝ่ายบริหารกลาง ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร นายประเสริฐ มาลัย รองเลขาธิการสำนักงานการปฏิรูปที่ดินเพื่อเกษตรกรรม (สปก.) และ รศ.ดร.ประเสริฐ จรรยาสุภาพ เป็นผู้ดำเนินการเสวนา ผู้ร่วมรับฟังเสวนา จำนวน 180 คน ประกอบด้วยคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ และฝ่ายจัดการสหกรณ์ ในจังหวัดเชียงใหม่ และจังหวัดใกล้เคียง โดยมี นายอัฌชา สุวรรณนิตย์ ผู้อำนวยการกองพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตรและกลุ่มเกษตร นายนิรุทธิ์ อุทธา สหกรณ์จังหวัดเชียงใหม่ และนายมงคล การดี ประธานชมรมศิษย์เก่า คณะเศรษฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้ ร่วมรับฟังการเสวนา ณ ห้องประชุมเศรษฐนิทัศน์ อาคารยรรยง สิทธิชัย คณะเศรษฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้ ทั้งนี้ก่อนร่วมเสวนา ได้ร่วมทำพิธีสืบชะตา ร่วมกับนิสิตคณะเศรษฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้ เพื่อความเป็นสิริมงคล และก่อให้เกิดขวัญกำลังใจในการดำเนินชีวิต
{gallery}08dec2561{/gallery}