6 ธันวาคม 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการบริหารกองทุนพัฒนาสหกรณ์ (กพส.) ครั้งที่ 1 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562 ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการบริหารกองทุนพัฒนาสหกรณ์ (กพส.) ครั้งที่ 1 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562 ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ โดยคณะกรรมการประกอบด้วยผู้แทนภาคสหกรณ์ และหน่วยงานภาครัฐที่เกี่ยวข้อง วาระที่สำคัญประกอบด้วยการติดตามผลการดำเนินงานของกองทุนพัฒนาสหกรณ์จากปีงบประมาณ พ.ศ. 2561 และแนวทางการดำเนินงานของกองทุนในปีงบประมาณ พ.ศ. 2562
{gallery}06dec2561_2{/gallery}