4 ธันวาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พบปะผู้เข้าอบรมโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ หลักสูตร "การเขียนหนังสือราชการและการทำลายหนังสือ" รุ่นที่ 1 ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 3 จังหวัดชลบุรี
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พบปะผู้เข้าอบรมโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ หลักสูตร "การเขียนหนังสือราชการและการทำลายหนังสือ" รุ่นที่ 1 ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 3 จังหวัดชลบุรี กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วยบุคลากรกรมส่งเสริมสหกรณ์ที่ปฏิบัติหน้าที่ในส่วนกลางและส่วนภูมิภาค รวม 65 คน พร้อมกันนี้ รองอธิบดีฯ ได้ให้แนวทางในการปฏิบัติงานและแนวทางการพัฒนาบุคลากรตามแผนพัฒนาสมรรถนะรายบุคคล (Individual Development Plan : IDP) อย่างเป็นระบบ โดยเน้นการพัฒนาตนเอง (Self-Learning) เป็นหลัก รวมถึงเรียนรู้จากการปฏิบัติงาน (On the job training/ Experiential Learning) เรียนรู้จากผู้อื่น การสอนงาน (Coaching) และเรียนรู้จากการฝึกอบรม (Training) ตามลำดับ การพัฒนาศักยภาพรายบุคคลนั้นต้องรู้จักตนเองก่อน รู้ในสิ่งที่ต้องพัฒนาตน รู้จักปรับตัวหมั่นเรียนรู้และพัฒนาตนเองอย่างต่อเนื่อง ให้สามารถนำไปประยุกต์ใช้ให้เกิดประสิทธิภาพ และเกิดประโยชน์สูงสุด ทั้งต่อการปฏิบัติงานและการดำรงตน
{gallery}04dec2561{/gallery}