3 ธันวาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมพิธีเปิดงานนิทรรศการ "งานสืบสานศาสตร์พระราชา พัฒนาเกษตรกรรมยั่งยืนลุ่มน้ำป่าสัก"
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมพิธีเปิดงานนิทรรศการ "งานสืบสานศาสตร์พระราชา พัฒนาเกษตรกรรมยั่งยืนลุ่มน้ำป่าสัก" วัตถุประสงค์ของการจัดงานฯ เพื่อสดุดีพระเกียรติคุณของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร ตลอดจน เพื่อเผยแพร่ผลสำเร็จของการดำเนินงานพัฒนาระบบกสิกรรม โดยน้อมนำศาสตร์พระราชา ของในหลวงรัชกาลที่ 9 หลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง เกษตรทฤษฎีใหม่ มาบูรณาการในรูปแบบประชารัฐ เน้นการอนุรักษ์ทรัพยากรดินและน้ำ เพิ่มพื้นที่กักเก็บน้ำ และพัฒนาพื้นที่ให้สอดคล้องกับสภาพภูมิสังคมแต่ละพื้นที่ กำหนดการจัดงานรวม 5 วัน ในระหว่างวันที่ 1 - 5 ธันวาคม 2561 ณ เขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ โครงการส่งน้ำและบำรุงรักษาป่าสักชลสิทธิ์ อำเภอพัฒนานิคม จังหวัดลพบุรี
{gallery}03dec2561_1{/gallery}