1 ธันวาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการเสวนา “แนวทางการแก้ไขปัญหาหนี้สินล้นพ้นตัวและการพัฒนาคุณภาพชีวิตของสมาชิกสหกรณ์ออมทรัพย์”
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการเสวนา “แนวทางการแก้ไขปัญหาหนี้สินล้นพ้นตัวและการพัฒนาคุณภาพชีวิตของสมาชิกสหกรณ์ออมทรัพย์” จัดโดย เขตพื้นที่สหกรณ์สมาชิกชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1 ร่วมกับชุมนุมสหกรณออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด (ชสอ.) และสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1 วัตถุประสงค์เพื่อให้บุคลากรของสหกรณ์ได้ทราบถึงแนวทางแก้ไขปัญหาหนี้ล้นพ้นตัว โดยใช้ปรัชญาการดำเนินชีวิตแบบเศรษฐกิจพอเพียง กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย ฝ่ายบริหาร ฝ่ายจัดการ และสมาชิกสหกรณ์ออมทรัพย์ จำนวน 100 คน ณอาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ กรุงเทพมหานคร
{gallery}01dec2561{/gallery}