30 พฤศจิกายน 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์หลังฤดูการทำนา ที่จังหวัดสกลนคร โดยมีนายกฤษฎา บุญราช รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์หลังฤดูการทำนา ที่จังหวัดสกลนคร โดยมีนายกฤษฎา บุญราช รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เดินทางมามอบนโยบายและแนวทางการดำเนินงานโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์หลังฤดูการทำนา พบปะเกษตรกรผู้ปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์หลังฤดูทำนา และร่วมกันหยอดเมล็ดพันธุ์ข้าวโพดในแปลงต้นแบบการปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์หลังฤดูทำนาของนายวิรัตน์ บุตรเพ็ง สมาชิกสหกรณ์การเกษตรพังโคน จำกัด มีพื้นที่ปลูกข้าวโพด 7 ไร่ ซึ่งโครงการดังกล่าวเป็นการบูรณาการความร่วมมือระหว่างหน่วยงานของกระทรวงเกษตรกับภาคเอกชนที่เข้ามาดูแลช่วยเหลือเกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการ ทั้งด้านปัจจัยการผลิต ด้านเงินทุน การประกันความเสี่ยงและด้านการตลาด โดยมีนายโสรัจ ออไอศูรน์ ผู้ตรวจราชการกรมเขต 11-12 พร้อมด้วย ว่าที่ ร.ต.ประสิทธิ์ชัย บุระเนตร นักวิชาการสหกรณ์ชำนาญการพิเศษ รักษาราชการแทน สหกรณ์จังหวัดสกลนคร ผู้บริหารกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ หัวหน้าส่วนราชการระดับจังหวัดและอำเภอในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เข้าร่วมงาน ณ บ้านท่าลาด ตำบลหนองไฮหย่อง อำเภอพังโคน จังหวัดสกลนคร
{gallery}30nov2561{/gallery}