28 พฤศจิกายน 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสุพจน์ วัฒนวิเชียร สหกรณ์จังหวัดอุบลราชธานี และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมแปลงปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ของเกษตรกรสมาชิกสหกรณ์การเกษตรสิรินธร จำกัด ตำบลคันไร่ อำเภอสิรินธร
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสุพจน์ วัฒนวิเชียร สหกรณ์จังหวัดอุบลราชธานี และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมแปลงปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ของเกษตรกรสมาชิกสหกรณ์การเกษตรสิรินธร จำกัด ตำบลคันไร่ อำเภอสิรินธร โดยได้รับฟังปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินงาน พร้อมทั้งข้อเสนอแนะต่างๆ ในการดำเนินโครงการ จากนั้นได้ลงตรวจเยี่ยมความก้าวหน้าในการก่อสร้างลานตาก เครื่องชั่ง และฉาง ซึ่งสหกรณ์ได้รับงบประมาณสนับสนุนจากกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตามโครงการพัฒนาสถาบันเกษตรกรจัดเก็บพืชผลทางการเกษตร (แก้มลิง) งบประมาณรายจ่ายเพิ่มเติมประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2561 (งบกลางปี)เพื่อรองรับการดำเนินงานตามโครงการดังกล่าว
{gallery}28nov2561_4{/gallery}