วันที่ 28 พฤศจิกายน 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของกลุ่มเกษตรกรทํานาเทพนคร ตำบลเทพนคร อำเภอเมือง จังหวัดกำแพงเพชร
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของกลุ่มเกษตรกรทํานาเทพนคร ตำบลเทพนคร อำเภอเมือง จังหวัดกำแพงเพชร ซึ่งมีสมาชิก 224 คน สมาชิกส่วนใหญ่ประกอบอาชีพทำนา กลุ่มเกษตรกรได้เปิดให้บริการตลาดกลาง โดยให้สมาชิกเข้ามาใช้บริการรถตักข้าว บริการชั่งข้าว โรงสีข้าว และเป็นตัวกลางในการรวบรวมข้าวระหว่างสมาชิกและผู้ซื้อ ทำให้สมาชิกสมารถขายข้าวได้ในราคายุติธรรม หลังจากนั้นได้เดินทางไปเยี่ยมชมแปลงข้าวโพดของสมาชิกที่เข้าร่วมโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา ซึ่งช่วยให้เกษตรกรมีรายได้เสริมหลังฤดูทำนา และยังเป็นอาชีพที่มั่นคง
{gallery}28nov2561_2{/gallery}