วันที่ 28 พฤศจิกายน 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมเป็นสักขีพยานในพิธีลงนามบันทึกข้อตกลง (MOU) ซื้อ-ขายข้าวโพด ตามโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา ปี 2561/62
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมเป็นสักขีพยานในพิธีลงนามบันทึกข้อตกลง (MOU) ซื้อ-ขายข้าวโพด ตามโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา ปี 2561/62 ระหว่างสหกรณ์ที่เป็นจุดรับซื้อ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดกำแพงเพชร และเอกชนผู้รับซื้อ โดยมีนายไพโรจน์ แก้วแดง รองผู้ว่าราชการจังหวัดกำแพงเพชร เป็นประธานในพิธีลงนามบันทึกข้อตกลง โดยมุ่งเน้นลดพื้นที่การปลูกข้าวนาปรังเพื่อลดปริมาณผลผลิตข้าวที่ล้นตลาด และเพิ่มผลผลิต ข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ที่มีปริมาณไม่เพียงพอกับความต้องการของตลาด โครงการนี้เป็นการประสานพลังประชารัฐระหว่าง หน่วยงานภาครัฐ สถาบันการเงิน และภาคเอกชนที่เกี่ยวข้องอย่างครบวงจร ตั้งแต่ต้นน้ำจนถึงปลายน้ำ เพื่อมุ่งหวัง ให้เกษตรกรได้รับประโยชน์สูงสุดจากการปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ในระบบการปลูกข้าว - ข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ณ ห้องประชุมซุ้มกอ ศาลากลางจังหวัดกำแพงเพชร อำเภอเมือง จังหวัดกำแพงเพชร
{gallery}28nov2561_1{/gallery}