28 พฤศจิกายน 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสุพจน์ วัฒนวิเชียร สหกรณ์จังหวัดอุบลราชธานี และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อตรวจราชการและติดตามผลการดำเนินงาน ตามโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสุพจน์ วัฒนวิเชียร สหกรณ์จังหวัดอุบลราชธานี และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อตรวจราชการและติดตามผลการดำเนินงาน ตามโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา โดยเข้าเยี่ยมชมสหกรณ์การเกษตรพิบูลมังสาหาร จำกัด พร้อมทั้งรับฟังปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินงานตามโครงการ อีกทั้งได้ลงสำรวจจุดรวบรวมข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ของสหกรณ์ ที่จัดเตรียมไว้สำหรับรวบรวมข้าวโพดตามโครงการ พร้อมทั้งได้เยี่ยมชมพื้นที่ปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ของเกษตรกรสมาชิกสหกรณ์ ที่เข้าร่วมโครงการในตำบลหนองบัวฮี อำเภอพิบูลมังสาหาร ร่วมกับ นายประวีณ เขียวขำ เกษตรอำเภอพิบูลมังสาหาร และเจ้าหน้าที่ CP สำหรับข้อมูลการรับสมัครเกษตรกรเข้าร่วมโครงการในอำเภอพิบูลมังสาหาร ณ วันที่ 28 พฤศจิกายน 2561 มีเกษตรกรสมัครเข้าร่วมโครงการ จำนวน 563 ราย 719 แปลง 5,903.50 ไร่ แบ่งเป็นในเขตชลประทาน 38 ราย 54 แปลง 396.25 ไร่ นอกเขตชลประทาน 525 ราย 665 แปลง 5,507.25 ไร่ ในส่วนสหกรณ์การเกษตรพิบูลมังสาหาร จำกัด มีสมาชิกสมัครเข้าร่วมโครงการ 188 ราย
{gallery}28nov2561{/gallery}