26 พฤศจิกายน 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่พบปะและมอบแนวทางการดำเนินงาน ให้แก่ผู้เข้าอบรม "โครงการอบรมและประชุมเชิงปฏิบัติการสามเหลี่ยมสหกรณ์ประมงเพื่อการพัฒนาอย่างยั่งยืน" ณ อาคารตลาดกลางสินค้าสัตว์น้ำ ของสหกรณ์ประมงนิคมบ้านสร้างพัฒนาปราจีนบุรี จำกัด
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่พบปะและมอบแนวทางการดำเนินงาน ให้แก่ผู้เข้าอบรม "โครงการอบรมและประชุมเชิงปฏิบัติการสามเหลี่ยมสหกรณ์ประมงเพื่อการพัฒนาอย่างยั่งยืน" ณ อาคารตลาดกลางสินค้าสัตว์น้ำ ของสหกรณ์ประมงนิคมบ้านสร้างพัฒนาปราจีนบุรี จำกัด โดยโครงการดังกล่าว เกิดจากความร่วมมือระหว่าง 3 สหกรณ์ ประกอบด้วย สหกรณ์ประมงนิคมบ้านสร้างพัฒนาปราจีนบุรี จำกัด, สหกรณ์ผู้เพาะเลี้ยงสัตว์น้ำอุตรดิตถ์ จำกัด และสหกรณ์ผู้เลี้ยงกุ้งนครปฐม จำกัด โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างเครือข่ายและร่วมกันกำหนดแนวทางเพื่อการพัฒนาสหกรณ์ผู้เพาะเลี้ยงสัตว์น้ำให้มีความยั่งยืน ทั้งนี้ ได้เน้นย้ำให้สหกรณ์มีการวางแผนในการพัฒนาธุรกิจให้ตรงกับความต้องการของผู้บริโภคและสถานการณ์ของตลาดที่เปลี่ยนแปลงไป และเพื่อให้พร้อมรับต่อการสนับสนุนของภาครัฐในอนาคต ในการลงพื้นที่ครั้งนี้ ได้ตรวจเยี่ยมตลาดกลางสินค้าสัตว์น้ำ ของสหกรณ์ประมงนิคมบ้านสร้างพัฒนาปราจีนบุรี จำกัด โดยได้รับการสนับสนุนงบประมาณจากกรมส่งเสริมสหกรณ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2561 โดยสหกรณ์ได้วางแผนในการพัฒนาให้กลายเป็นตลาดกลางในการรวบรวมสินค้าสัตว์น้ำของสหกรณ์ และสหกรณ์เครือข่ายต่อไป
{gallery}26nov2561_3{/gallery}