19 พฤศจิกายน 2561 นายวิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการสัมมนาปฏิบัติการการพัฒนาฟื้นฟูกิจการสหกรณ์ให้เข้มแข็งอย่างเป็นระบบ โดยมีนายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และนายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมชั้น 4 อาคารกรมหมื่นพิทยาลงกรณ์ สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย เขตดุสิต กรุงเทพมหานคร
นายวิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการสัมมนาปฏิบัติการการพัฒนาฟื้นฟูกิจการสหกรณ์ให้เข้มแข็งอย่างเป็นระบบ โดยมีนายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และนายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมชั้น 4 อาคารกรมหมื่นพิทยาลงกรณ์ สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย เขตดุสิต กรุงเทพมหานคร โดยมีผู้บริหารแผนสหกรณ์เครดิตยูเนี่ยนคลองจั่น จำกัด คณะกรรมการสหกรณ์เจ้าหนี้ คณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์เครดิตยูเนี่ยนคลองจั่น จำกัด คณะกรรมการกำกับการบริหารแผนฟื้นฟูกิจการ ผู้แทนกรมส่งเสริมสหกรณ์ ผู้แทนกรมตรวจบัญชีสหกรณ์ รวมทั้งเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมการสัมมนาฯ จำนวน 50 คน ซึ่งมี ดร.อุดม หงษ์ชาติกุล จากมูลนิธิส่งเสริมการ ออกแบบอนาคตประเทศไทย เป็นวิทยากร โดยในการสัมมนาเชิงปฏิบัติการครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อร่วมกันระดมความเห็นอภิปรายปัญหาการฟื้นฟูกิจการโดยใช้สหกรณ์เครดิตยูเนี่ยนคลองจั่น จำกัด เป็นต้นแบบในการจัดทำเป็นแนวทางการจัดทำแผนฟื้นฟูกิจการให้กับสหกรณ์ที่ประสบปัญหา และกำหนดรูปแบบและแนวทางที่ใช้ในการฟื้นฟูกิจการสหกรณ์ให้เข้มแข็งในกรณีปกติ หรือตามกฎหมายล้มละลาย รวมทั้งร่วมกันพิจารณาแก้ไขปัญหา เพื่อให้มีแนวทางการพัฒนาฟื้นฟูกิจการสหกรณ์ให้เข้มแข็งอย่างเป็นระบบ จนสามารถใช้แก้ไขปัญหา และส่งผลให้การดำเนินงานของสหกรณ์มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น
{gallery}19nov2561{/gallery}