16 พฤศจิกายน 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาสินค้าสหกรณ์สะท้อนอัตลักษณ์ชุมชนด้วยเทคโนโลยีและนวัตกรรม รุ่นที่ 1 ณ ห้องประชุมใหญ่ ชั้น 5 อาคารถ่ายทอดเทคโนโลยี สถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งประเทศไทย (วว.) อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาสินค้าสหกรณ์สะท้อนอัตลักษณ์ชุมชนด้วยเทคโนโลยีและนวัตกรรม รุ่นที่ 1 ณ ห้องประชุมใหญ่ ชั้น 5 อาคารถ่ายทอดเทคโนโลยี สถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งประเทศไทย (วว.) อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี ภายใต้ความร่วมมือ 3 องค์กรหลัก ได้แก่ กรมส่งเสริมสหกรณ์ สถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งประเทศไทย (วว.) และสำนักงานส่งเสริมการประชุมและนิทรรศการ (องค์การมหาชน) หรือ สสปน. โดยมีนายสายัณห์ ตันพานิช รองผู้ว่าการสถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งประเทศไทย และนายนิยม อิงคสุรวัฒน์ ผู้จัดการอาวุโส ฝ่ายส่งเสริมตลาดในประเทศ ของสสปน.ร่วมในพิธีเปิด และมีผู้แทนสหกรณ์เป้าหมายที่จะพัฒนาเป็นองค์กรหลักระดับอำเภอ ผู้แทนสหกรณ์ที่มีศักยภาพในการเข้าร่วมโครงการสานพลังประชารัฐพัฒนาชุมชน (ไมซ์เพื่อชุมชน) และข้าราชการ เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมจำนวน 120 คน ซึ่งการประชุมเชิงปฏิบัติการในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาและปรับปรุงกระบวนการคิด การออกแบบ การผลิตสินค้า และบรรจุภัณฑ์ของสหกรณ์ด้วยเทคโนโลยีและนวัตกรรมที่โดดเด่น มีอัตลักษณ์สอดคล้องกับวิถีชุมชนสหกรณ์ให้เป็นที่น่าจดจำ รวมทั้งเป็นการให้คำปรึกษา เสนอแนะแนวทางการประยุกต์ใช้เทคโนโลยีและนวัตกรรมในการออกแบบ และพัฒนาสินค้าสหกรณ์ให้มีเอกลักษณ์สามารถเพิ่มมูลค่าได้ทั้งทางเศรษฐกิจ และสังคม รวมทั้งเพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมในการพัฒนาศักยภาพสหกรณ์ให้เป็นแหล่งศึกษาดูงานแหล่งใหม่โดยการสร้างจุดขายด้านผลิตภัณฑ์ให้มีเอกลักษณ์ และด้านกิจกรรมเชิงสร้างสรรค์เพื่อรองรับอุตสาหกรรมไมซ์ (MICE) ซึ่งจะเป็นการกระจายรายได้สู่ชุมชนอย่างแท้จริง
ในการนี้ได้นำผู้เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการ เยี่ยมชมนิทรรศการเทคโนโลยีของ วว. และเข้าศึกษาดูงานสายการผลิตเครื่องดื่ม แช่อิ่มอบแห้ง และศูนย์นวัตกรรมผลิตหัวเชื้อจุลินทรีย์เพื่ออุตสาหกรรม : โพรไบโอติกและพรีไบโอติก Innovative Center for Production of Industrially used microoganisms (ICPIM) ซึ่งเป็นศูนย์ชั้นนำที่เป็นที่ยอมรับในระดับสากล สำหรับการวิจัยพัฒนา การผลิต และบริการในส่วนของอาหาร และผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพที่ได้จาก Probiotic/Prebiotic ณ สถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งประเทศไทย ซึ่งกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้สร้างความร่วมมือกับสถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งประเทศไทย หรือ วว. ซึ่งเป็นหน่วยงานที่มุ่งถ่ายทอดเทคโนโลยีและนวัตกรรมให้ครบห่วงโซ่อุปทานเพื่อการพัฒนาเศรษฐกิจและลดความเหลื่อมล้ำในสังคม ได้ช่วยพัฒนาผลิตภัณฑ์ของท้องถิ่นโดยการนำองค์ความรู้ทางวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีไปพัฒนาตั้งแต่กระบวนการผลิต มาตรฐาน เครื่องจักร รวมถึงการพัฒนาและออกแบบบรรจุภัณฑ์ให้กับท้องถิ่น จนสามารถผลิตสินค้าได้ตรงกับกระแสความต้องการของตลาด ด้วยศักยภาพของ วว. จะสามารถช่วยพัฒนาสินค้าของสหกรณ์ให้มีคุณภาพ และตอบโจทย์ในมิติที่สามารถสร้างความประทับใจในการเป็นแหล่งศึกษาดูงานได้เพิ่มขึ้น จนสามารถยกระดับสินค้าสหกรณ์ให้มีความโดดเด่นเป็นสินค้าที่บ่งบอกตัวตนของชุมชนสหกรณ์นั้นๆ จนเกิดการบอกต่อ และเป็นที่รู้จักของคนทั่วไป รวมทั้งเป็นการเพิ่มช่องทางการจำหน่าย และประชาสัมพันธ์ทั้งสินค้าสหกรณ์ ตัวสหกรณ์ และสามารถขยายผลในเชิงบวกต่อชุมชนในที่สุด
{gallery}16nov2561_3{/gallery}