16 พฤศจิกายน 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดสำนักงานสหกรณ์ออมทรัพย์ครูอุทัยธานี จำกัด ฉลองครบรอบ 60 ปี และทำบุญผ้าป่าสามัคคี เพื่อสมทบทุนการจัดซื้อเครื่องมือ อุปกรณ์การแพทย์ อาคารผู้ป่วยนอกและอุบัติเหตุ 9 ชั้น โรงพยาบาลอุทัยธานี
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดสำนักงานสหกรณ์ออมทรัพย์ครูอุทัยธานี จำกัด ฉลองครบรอบ 60 ปี และทำบุญผ้าป่าสามัคคี เพื่อสมทบทุนการจัดซื้อเครื่องมือ อุปกรณ์การแพทย์ อาคารผู้ป่วยนอกและอุบัติเหตุ 9 ชั้น โรงพยาบาลอุทัยธานี โดยมีนางสาวเยาวรัตน์ เรืองสาตรา สหกรณ์จังหวัดอุทัยธานี เจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัด และเครือข่ายสหกรณ์ทั่วประเทศ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีมีนายเสถียร เก่งเขตรกรณ์ ประธานคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ฯ คณะกรรมการ และฝ่ายจัดการ ให้การต้อนรับ ณ สำนักงานสหกรณ์ออมทรัพย์ครูอุทัยธานี จำกัด อำเภอเมือง จังหวัดอุทัยธานีสำหรับสหกรณ์ออมทรัพย์ครูอุทัยธานี จำกัด เป็นสหกรณ์ออมทรัพย์ขนาดใหญ่ จดทะเบียนจัดตั้งเป็นสหกรณ์เมื่อวันที่ 4 ธันวาคม 2501 ได้รับการจดทะเบียนให้เป็นสหกรณ์ออมทรัพย์ครูอุทัยธานีจำกัดสินใช้ มีคณะกรรมการดำเนินการชุดแรก 13 คน สมาชิก 587 คน ทุนเรือนหุ้น 186,000 บาท กำไร 28,991 บาท ซึ่งการดำเนินงานได้มีการพัฒนาและเติบโตมาอย่างต่อเนื่อง จนถึงปัจจุบันครบ 60 ปี สหกรณ์ฯ มีสมาชิก 6,884 คน เป็นสมาชิกสามัญ 5,626 คน สมาชิกสมทบ 1,258 คน ทุนเรือนหุ้น 2,941 ล้านบาทเศษ เงินฝาก 4,412 ล้านบาทเศษ เงินกู้จากสถาบันการเงินอื่น 2,494 ล้านบาทเศษ เงินทุนสำรอง 318 ล้านบาทเศษ และทุนดำเนินการ 10,460 ล้านบาทเศษ โดยสำนักงานแห่งใหม่ ตั้งอยู่บนเนื้อที่ 5 ไร่ ซึ่งที่ประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2558 ได้อนุมัติงบประมาณ ปี 2559 ในการก่อสร้างอาคารสำนักงาน จำนวน 30 ล้านบาท งบประมาณก่อสร้างอาคารประกอบและอื่นๆ จำนวน 20 ล้านบาท รวม 50 ล้านบาท ซึ่งได้ก่อสร้างแล้วเสร็จเมื่อเดือนตุลาคม 2561 ที่ผ่านมา
{gallery}16nov2561_1{/gallery}