15 พฤศจิกายน 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายสุรพล พงศ์เมธีอภิชัย ผู้อำนวยการสำนักนายทะเบียนและกฎหมาย และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามการดำเนินงานโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของสหกรณ์การเกษตรย่านตาขาว จำกัด จังหวัดตรัง
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายสุรพล พงศ์เมธีอภิชัย ผู้อำนวยการสำนักนายทะเบียนและกฎหมาย และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามการดำเนินงานโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของสหกรณ์การเกษตรย่านตาขาว จำกัด จังหวัดตรัง โดยสหกรณ์ได้รับงบประมาณอุดหนุนตามโครงการ "เพิ่มศักยภาพการรวบรวมและการแปรรูปยางพาราในสถาบันเกษตรกร" งบประมาณรายจ่ายเพิ่มเติมประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2561 (งบกลางปี) เพื่อพัฒนาศักยภาพการดำเนินธุรกิจการรวบรวมและแปรรูปยางพาราของสหกรณ์ จำนวน 7 รายการ ทั้งนี้ ได้กำชับให้สหกรณ์ใช้ประโยชน์จากอุปกรณ์ต่างๆ ที่ได้รับการสนับสนุนตามแผนธุรกิจที่ได้กำหนดไว้อย่างคุ้มค่าและเกิดประโยชน์ต่อสหกรณ์และสมาชิกสูงสุด
{gallery}16nov2561{/gallery}