15 พฤศจิกายน 2561 นายอนันต์ สุวรรณรัตน์ ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะอนุกรรมการส่งเสริมและพัฒนาพื้นที่โครงการหลวง ครั้งที่ 1/2561 โดยมีนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมประชุม
นายอนันต์ สุวรรณรัตน์ ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะอนุกรรมการส่งเสริมและพัฒนาพื้นที่โครงการหลวง ครั้งที่ 1/2561 โดยมีนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมประชุม เพื่อให้การขับเคลื่อนการดำเนินงานส่งเสริมและพัฒนาพื้นที่โครงการหลวงเป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ ที่ประชุมได้พิจารณาแนวทางการขับเคลื่อนและการปฏิบัติงานของคณะอนุกรรมการส่งเสริมและพัฒนาพื้นที่โครงการหลวง และแนวทางการดำเนินงานเพื่อปรับปรุงและพัฒนาพื้นที่สถานีเกษตรหลวงอ่างขาง จังหวัดเชียงใหม่ (บริเวณตลาดบ้านคุ้ม บริเวณที่ตั้งพระบรมราชานุสาวรีย์ สมเด็จพระเทพศิรินทราบรมราชินี (เดิม) และบริเวณรีสอร์ทธรรมชาติอ่างขาง) ณ ห้องประชุมกระทรวงเกษตรและสหกรณ์
{gallery}15nov2561_1{/gallery}