14 พฤศจิกายน 2561 นายธีระ วงษ์เจริญ ที่ปรึกษารัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะทำงานโครงการพัฒนาระบบกสิกรรมด้วยศาสตร์พระราชา ลุ่มน้ำปิง ครั้งที่ 2/2561 โดยมีนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมหน่วยงานราชการในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์
นายธีระ วงษ์เจริญ ที่ปรึกษารัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะทำงานโครงการพัฒนาระบบกสิกรรมด้วยศาสตร์พระราชา ลุ่มน้ำปิง ครั้งที่ 2/2561 โดยมีนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมหน่วยงานราชการในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ หน่วยงานราชการและหน่วยงานรัฐวิสาหกิจในพื้นที่ เข้าร่วมประชุม โดยที่ประชุมสรุปผลการดําเนินงานโครงการพัฒนาระบบกสิกรรมด้วยศาสตร์พระราชา ลุ่มน้ําปิง ปี 2561 ในระยะเวลา 1 ปีที่ผ่านโดยการสนับสนุนและความร่วมมือจากหลายภาคี อำเภอแม่แจ่มได้เตรียมทรัพยากรทั้งบุคคล พื้นที่ และองค์ความรู้ เพื่อนำเอาหลักการขับเคลื่อนงานตามศาสตร์พระราชาสู่การปฏิบัติจริงสร้างพื้นที่รูปธรรม และพิจารณาการจัดนิทรรศการวันดินโลก ซึ่งกำหนดจัดงาน ณ ท่ีว่าการอําเภอแม่แจ่ม ระหว่างวันที่ 3 - 5 ธันวาคม 2561 โดยพิจารณาแนวทางการนิทรรศการ การเสวนา จัดตลาดนัดเกษตรอินทรีย์ กิจกรรมนิทรรศการมีชีวิต โครงการตามศาสตร์พระราชา โคก หนองนาโมเดล ซึ่งหน่วยงานที่เกี่ยวข้องได้ร่วมกันพิจารณาและดำเนินการต่อไป และพิจารณาแผนการดำเนินงานโครงการพัฒนาระบบกสิกรรมด้วยศาสตร์พระราชา ลุ่มน้ำปิง ปี 2562 เพื่อใช้เป็นกรอบและทิศทางในการทำงานของคณะทำงานต่อไป โดยจัดประชุม ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 9 จังหวัดเชียงใหม่
{gallery}14nov2561{/gallery}