10 พฤศจิกายน 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมเป็นวิทยากรเสวนาในหัวข้อ “สถานการณ์สหกรณ์ออมทรัพย์ในปัจจุบันและทิศทางสหกรณ์ออมทรัพย์ในอนาคต” ในงานสัมมนาภาคีสหกรณ์บางเขน ประจำปี 2561
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมเป็นวิทยากรเสวนาในหัวข้อ “สถานการณ์สหกรณ์ออมทรัพย์ในปัจจุบันและทิศทางสหกรณ์ออมทรัพย์ในอนาคต” ในงานสัมมนาภาคีสหกรณ์บางเขน ประจำปี 2561 ประกอบด้วยสหกรณ์ จำนวน 13 แห่ง ได้แก่ สหกรณ์ออมทรัพย์กรมป่าไม้ จำกัด สหกรณ์ออมทรัพย์กรมวิชาการเกษตร จำกัด สหกรณ์ออมทรัพย์กรมส่งเสริมการเกษตร จำกัด สหกรณ์ออมทรัพย์กรมประมง จำกัด สหกรณ์ออมทรัพย์มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ จำกัด สหกรณ์ออมทรัพย์กรมปศุสัตว์ จำกัด สหกรณ์ออมทรัพย์กรมการขนส่งทางบก จำกัด สหกรณ์ออมทรัพย์ดาต้าวัน เอเชีย (ประเทศไทย) จำกัด สหกรณ์ออมทรัพย์สำนักงานการปฏิรูปที่ดินเพื่อเกษตรกรรม จำกัด สหกรณ์ข้าราชการสหกรณ์ จำกัด สหกรณ์ออมทรัพย์กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ จำกัด สหกรณ์ออมทรัพย์ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร จำกัด และสหกรณ์ออมทรัพย์สื่อสารทหาร จำกัด รวม 350 คน โดยมีวิทยากรร่วมเสวนา ได้แก่ นายสมชาย รัตนอารี กรรมการและเลขานุการชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด ดร.พรชัย ศุภวิทิตพัฒนา หัวหน้าภาควิชาสหกรณ์ คณะเศรษฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ และ ผศ.ดร.รังสรรค์ ปิติปัญญา อาจารย์ประจำภาควิชาสหกรณ์ คณะเศรษฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เป็นผู้ดำเนินรายการ ณ โรงแรมอิงธารรีสอร์ท อำเภอเมือง จังหวัดนครนายก
{gallery}10nov2561_1{/gallery}