5 พฤศจิกายน 2561 ดร.วิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมรายงานความก้าวหน้าการจัดการลุ่มน้ำและการเตรียมการจัดงานวันดินโลก ณ ศูนย์ปฏิบัติการเทคโนโลยีอัจฉริยะ (STOC) กระทรวงเกษตรและสหกรณ์
ดร.วิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมรายงานความก้าวหน้าการจัดการลุ่มน้ำและการเตรียมการจัดงานวันดินโลก ณ ศูนย์ปฏิบัติการเทคโนโลยีอัจฉริยะ (STOC) กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ในส่วนของกรมส่งเสริมสหกรณ์ซึ่งรับผิดชอบลุ่มน้ำปิง โดยนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมประชุมพร้อมรายงานความก้าวหน้าการเตรียมงานการจัดกิจกรรม วันดินโลก ประจำปี 2561 ลุ่มน้ำปิง โดยกำหนดจัดงานระหว่างวันที่ 3 - 5 ธันวาคม 2561 ณ ที่ว่าการอำเภอแม่แจ่ม จังหวัดเชียงใหม่
{gallery}05nvb2561{/gallery}