31 ตุลาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดงานวันออมแห่งชาติ ประจำปี 2561 จัดโดยชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดงานวันออมแห่งชาติ ประจำปี 2561 จัดโดยชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด โดยได้มอบกระปุกออมทรัพย์ให้แก่ผู้เข้าร่วมกิจกรรมระดมเงินออม มอบประกาศเกียรติคุณ แก่ผู้ที่ได้รับรางวัลการประกวดคลิปวีดีโอ ภายใต้หัวข้อเคร็ดลับการออมอย่างมีคุณค่า พร้อมทั้งบรรยายพิเศษในหัวข้อ “เคร็ดลับการออมอย่างมีคุณค่าตามวิถีสหกรณ์” แก่ผู้ร่วมงาน จำนวน 150 คน โดยมีนายชัยวุฒิ มัณฑะนานนท์ สหกรณ์จังหวัดนนทบุรี นายสุรพล พงษ์เมธีอภิชัยผู้อำนวยการกองพัฒนาสหกรณด้านการเงินและร้านค้า ร่วมเป็นเกียรติในพิธี และรองศาสตราจารย์พิเศษ พลโท ดร. วีระ วงศ์สรรค์ ประธานกรรมการชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด และคณะ ให้การต้อนรับ ณ ชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด อำเภอบางกรวย จังหวัดนนทบุรี
{gallery}31oct2561{/gallery}