28 ตุลาคม 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยข้าราชการสำนักงานสหกรณ์จังหวัดเชียงราย และคณะ เข้าตรวจเยี่ยมและติดตามความก้าวหน้าการดำเนินโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของสหกรณ์ในจังหวัดเชียงราย
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยข้าราชการสำนักงานสหกรณ์จังหวัดเชียงราย และคณะ เข้าตรวจเยี่ยมและติดตามความก้าวหน้าการดำเนินโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของสหกรณ์ในจังหวัดเชียงราย ซึ่งได้รับเงินอุดหนุนจากงบประมาณรายจ่ายเพิ่มเติมประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2561 (งบกลางปี) โครงการพัฒนาสถาบันเกษตรกรจัดเก็บพืชผลทางการเกษตร (แก้มลิง) ของสหกรณ์การเกษตรป่าแดด จำกัด และสหกรณ์การเกษตรเมืองพาน จำกัด ซึ่งสหกรณ์ทั้ง 2 แห่ง เป็นสหกรณ์หลักระดับอำเภอ โดยได้รับการสนับสนุนในการก่อสร้างฉาง, ลานตาก และโกดัง เพื่อใช้ยกระดับการดำเนินธุรกิจรวบรวมข้าวจากสมาชิกและสหกรณ์เครือข่าย ทั้งนี้ได้กำชับให้สหกรณ์ใช้ประโยชน์จากอุปกรณ์ต่างๆ ที่ได้รับการสนับสนุนอย่างคุ้มค่าและเกิดประโยชน์ต่อสหกรณ์และสมาชิกสูงสุด
{gallery}29oct2561_1{/gallery}