25 ตุลาคม 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายเสน่ห์ สภาพันธ์ ผู้ตรวจราชการกรม นายวิโรจน์ ภู่ไพบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ และบุลากรกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมรับเสด็จสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรามราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินถวายผ้าพระกฐิน ณ วัดกฤษณเวฬุพุทธาราม (วัดไผ่ดำ) จังหวัดสิงห์บุรี
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายเสน่ห์ สภาพันธ์ ผู้ตรวจราชการกรม นายวิโรจน์ ภู่ไพบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ และบุลากรกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมรับเสด็จสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรามราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินถวายผ้าพระกฐิน ณ วัดกฤษณเวฬุพุทธาราม (วัดไผ่ดำ) จังหวัดสิงห์บุรี พร้อมกันนั้นทรงติดตามความคืบหน้าการจัดการเรียนการสอนของโรงเรียนแผนกธรรม-บาลี และแผนกสามัญศึกษา ซึ่งกรมส่งเสริมสหกรณ์ร่วมกับขบวนการสหกรณ์และหน่วยงานภาคเอกชนจัดให้มีโครงการกิจกรรมสหกรณ์ในโรงเรียนพระปริยัติธรรม เน้นการขับเคลื่อนอย่างเป็นระบบ อาทิ ความรู้ด้านการอนุรักษ์พันธุ์พืช ความรู้/ทักษะด้านอาชีพ ความรู้ด้านการผลิต/การลงทุน/การตลาด/การบริหารจัดการ/การออมทรัพย์
{gallery}25oct2561_4{/gallery}