25 ตุลาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายอนุรัตน์ เลื่อนลอย สหกรณ์จังหวัดเพชรบูรณ์ และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรเมืองเพชรบูรณ์ จำกัด
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายอนุรัตน์ เลื่อนลอย สหกรณ์จังหวัดเพชรบูรณ์ และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรเมืองเพชรบูรณ์ จำกัด โดยได้ชี้แจงแนวทางการดำเนินโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา ซึ่งสหกรณ์ดังกล่าวเป็นหนึ่งในเป้าหมายที่เข้าร่วมโครงการ จากนั้นได้เยี่ยมชมความพร้อมของอุปกรณ์การตลาด เพื่อรองรับการดำเนินงานตามโครงการ พร้อมทั้งสำรวจความต้องการและความคาดหวังของสหกรณ์เพื่อต่อยอดในการดำเนินธุรกิจ โดยมีประธานกรรมการ คณะกรรมการ และผู้จัดการสหกรณ์ ให้การต้อนรับ ณ สหกรณ์การเกษตรเมืองเพชรบูรณ์ จำกัด สาขาดงมูลเหล็ก อำเภอเมือง จังหวัดเพชรบูรณ์
{gallery}25oct2561_3{/gallery}