25 ตุลาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมร่วมกันระหว่างกรมส่งเสริมสหกรณ์กับสำนักงานป้องกันและปราบปรามการฟอกเงิน (สำนักงาน ปปง.)
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมร่วมกันระหว่างกรมส่งเสริมสหกรณ์กับสำนักงานป้องกันและปราบปรามการฟอกเงิน (สำนักงาน ปปง.) เพื่อหารือเกี่ยวกับแนวทางการสร้างเครือข่ายในการประสานงานและการมีฐานข้อมูลในการปฏิบัติตามกฎหมายว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการฟอกเงิน และกฎหมายว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการสนับสนุนทางการเงินแก่การก่อการร้ายและการแพร่ขยายอาวุธที่มีอนุภาพทำลายล้างสูง เพื่อการจัดทำบันทึกข้อตกลงว่าด้วยการขอใช้ประโยชน์ข้อมูลทะเบียนสมาชิกสหกรณ์จากฐานข้อมูลทะเบียนด้วยคอมพิวเตอร์โดยวิธีเชื่อมโยงข้อมูลทางอิเล็กทรอนิกส์ ระหว่างกรมส่งเสริมสหกรณ์ กับ สำนักงานป้องกันและปราบปรามการฟอกเงิน โดยมีผู้แทนจากสำนักงานป้องกันและปราบปรามการฟอกเงิน และผู้ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม 226 อาคาร 1 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์
{gallery}25oct2561{/gallery}