17 ตุลาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่สหกรณ์การเกษตรอู่ทอง จำกัด อำเภออู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี เพื่อติดตามการวางรูปแบบการแก้ไขข้อบกพร่องของสหกรณ์ฯ ระดับสหกรณ์ ระดับผู้นำ และระดับกลุ่มสมาชิกพร้อมทั้งพบปะสมาชิกสหกรณ์เพื่อรับทราบปัญหาอุปสรรคของสหกรณ์
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่สหกรณ์การเกษตรอู่ทอง จำกัด อำเภออู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี เพื่อติดตามการวางรูปแบบการแก้ไขข้อบกพร่องของสหกรณ์ฯ ระดับสหกรณ์ ระดับผู้นำ และระดับกลุ่มสมาชิกพร้อมทั้งพบปะสมาชิกสหกรณ์เพื่อรับทราบปัญหาอุปสรรคของสหกรณ์ และได้มอบหมายให้ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 15 จังหวัดเพชรบุรี ร่วมประชุมกลุ่มสมาชิกเพื่อให้ความรู้ สร้างความเข้าใจในบทบาท หน้าที่ ความรับผิดชอบ และสร้างจิตสำนึกความเป็นเจ้าของสหกรณ์ให้กับสมาชิก เพื่อสร้างการรับรู้ ให้สมาชิกได้เข้ามามีบทบาทในการกำกับดูแล และพัฒนาสหกรณ์ของตน สร้างความเข้มแข็งให้สหกรณ์อย่างยั่งยืน
{gallery}17oct2561_1{/gallery}