11 ตุลาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายไพบูลย์ จิรธานันท์ สหกรณ์จังหวัดนครสวรรค์ และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรบรรพตพิสัย จำกัด
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายไพบูลย์ จิรธานันท์ สหกรณ์จังหวัดนครสวรรค์ และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรบรรพตพิสัย จำกัด โดยชี้แจงแนวทางการดำเนินโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา เพื่อสร้างการรับรู้ และความเชื่อมั่นในการเข้าร่วมโครงการฯ ซึ่งสหกรณ์ดังกล่าวเป็นหนึ่งในเป้าหมายที่เข้าร่วมโครงการในครั้งนี้ จากนั้นได้เยี่ยมชมธุรกิจโรงสี และการรวบรวมข้าวของสหกรณ์ ณ ตำบลบ้านแดน อำเภอบรรพตพิสัย จังหวัดนครสวรรค์
{gallery}11oct2561_5{/gallery}