11 ตุลาคม 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางกัญจนา ภัทรวนาคุปต์ ผู้เชี่ยวชาญด้านพัฒนาการสหกรณ์ และคณะ เข้าร่วมหารือแนวทางการส่งเสริมและเพิ่มช่องทางการตลาดในการส่งออกสินค้าสหกรณ์ไปจำหน่ายยังต่างประเทศ
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางกัญจนา ภัทรวนาคุปต์ ผู้เชี่ยวชาญด้านพัฒนาการสหกรณ์ และคณะ เข้าร่วมหารือแนวทางการส่งเสริมและเพิ่มช่องทางการตลาดในการส่งออกสินค้าสหกรณ์ไปจำหน่ายยังต่างประเทศ ซึ่งเป็นความร่วมมือระหว่างกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ กับกระทรวงพาณิชย์ ในการยกระดับคุณภาพและราคาสินค้าของสหกรณ์ สู่ตลาดระดับสากล โดยสินค้าสหกรณ์ที่มีศักยภาพ ประกอบด้วย ผลิตภัณฑ์น้ำนมโค โคเนื้อ ยางพารา ผักและผลไม้ กาแฟ ข้าว และผลิตภัณฑ์อาหารแปรรูป ณ ห้องประชุม 1 กรมเจรจาการค้าระหว่าประเทศ กระทรวงพาณิชย์ โดยมีนางอรมน ทรัพย์ทวีธรรม อธิบดีกรมเจรจาการค้าระหว่างประเทศ และคณะ ร่วมหารือและให้การต้อนรับ
{gallery}11oct2561_3{/gallery}