5 ตุลาคม 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และผู้ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุมเพื่อซักซ้อมความเข้าใจแนวทางการปฏิบัติโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา ผ่านระบบ VDO Conference ณ ห้องประชุม 226 อาคาร 1 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และผู้ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุมเพื่อซักซ้อมความเข้าใจแนวทางการปฏิบัติโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา ผ่านระบบ VDO Conference ณ ห้องประชุม 226 อาคาร 1 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร โดยมีนายสุรเดช เตียวตระกูล รองปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม และมีหน่วยงานที่เข้าร่วมชี้แจง คือ กรมชลประทาน กรมพัฒนาที่ดิน กรมส่งเสริมการเกษตร และธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร (ธ.ก.ส.) ทั้งยังมีการถ่ายทอดสัญญาณไปยังสำนักงานสหกรณ์จังหวัดทั้ง 33 จังหวัดที่เป็นพื้นที่เป้าหมาย ซึ่งมีหัวหน้าส่วนราชการสังกัดกรมชลประทาน กรมพัฒนาที่ดิน กรมส่งเสริมการเกษตร และ ธ.ก.ส. เข้าร่วมประชุมชี้แจงด้วย
{gallery}05oct2561{/gallery}