23 สิงหาคม 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมปิดการตรวจสอบ “โครงการธนาคารสินค้าเกษตรที่ดำเนินการในปีงบประมาณ พ.ศ. 2560”
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมปิดการตรวจสอบ “โครงการธนาคารสินค้าเกษตรที่ดำเนินการในปีงบประมาณ พ.ศ. 2560” จากสำนักตรวจสอบภายใน สำนักงานปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ที่ได้ตรวจสอบการดำเนินโครงการแล้วและได้นำมาชี้แจงเพื่อให้ทราบปัญหา อุปสรรคและผลกระทบในการปฏิบัติงานพร้อมให้ข้อเสนอแนะแนวทางแก้ไขปรับปรุง ว่ามีระบบการควบคุมภายในที่เหมาะสมหรือไม่เพียงใด เพื่อเป็นการยกระดับความเข้มแข็งของธนาคารสินค้าเกษตรให้เป็นไปตามวัตถุประสงค์และเป้าหมายที่กำหนดอย่างมีประสิทธิภาพ ประสิทธิผลและเกิดความคุ้มค่า รวมทั้งเป็นไปตามคู่มือ/วิธีการ/แนวทางและระเบียบที่กำหนด โดยมี เจ้าหน้าที่จากหลายหน่วยงานเข้าร่วมประชุมด้วย ทั้งกรมการข้าว กรมพัฒนาที่ดิน กรมปศุสัตว์ กรมประมงและกรมหม่อนไหม ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์
{gallery}23aug2561{/gallery}