22 สิงหาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และนายประกอบ เผ่าพงศ์ สหกรณ์จังหวัดเพชรบุรี พร้อมคณะ ลงพื้นที่อำเภอแก่งกระจาน จังหวัดเพชรบุรี เพื่อตรวจเยี่ยมและให้ขวัญกำลังใจแก่สมาชิกสหกรณ์ที่ได้รับผลกระทบจากภาวะน้ำท่วมครั้งนี้
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และนายประกอบ เผ่าพงศ์ สหกรณ์จังหวัดเพชรบุรี พร้อมคณะ ลงพื้นที่อำเภอแก่งกระจาน จังหวัดเพชรบุรี เพื่อตรวจเยี่ยมและให้ขวัญกำลังใจแก่สมาชิกสหกรณ์ที่ได้รับผลกระทบจากภาวะน้ำท่วมครั้งนี้ พร้อมส่งมอบถุงยังชีพเพื่อบรรเทาความเดือดร้อนของสมาชิกสหกรณ์เบื้องต้น จำนวน 5 สหกรณ์ คือ สหกรณ์ผู้ใช้น้ำหนองเตียน จำกัด สหกรณ์การเกษตรแก่งกระจาน จำกัด สหกรณ์เครดิตยูเนี่ยนบ้านซ่องวังจันทร์ จำกัด สหกรณ์เครดิตยูเนี่ยนสองพี่น้องร่วมใจ จำกัด สหกรณ์เครดิตยูเนี่ยนบ้านน้ำทรัพย์ จำกัด สมาชิกสหกรณ์ส่วนใหญ่มีอาชีพทำสวนปลูกทุเรียน มะนาว กล้วย และพืชเศรษฐกิจอื่น ๆ โดยรองอธิบดีฯ ได้แจ้งให้ผู้ประสบภัยทราบว่า ขณะนี้กระทรวงเกษตรและสหกรณ์รวมถึงหน่วยงานที่เกี่ยวข้องทุกภาคส่วนในพื้นที่กำลังร่วมกันเร่งช่วยเหลือแก้ไขปัญหาความเดือดร้อนให้แก่ประชาชนอย่างเต็มกำลัง และย้ำให้สำนักงานสหกรณ์จังหวัดและสหกรณ์ที่สมาชิกได้รับผลกระทบ เข้าไปติดตามดูแลและให้ความช่วยเหลือผู้ประสบภัยอย่างใกล้ชิด
{gallery}22aug2561_3{/gallery}