21 สิงหาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายอรุณ แก้วน้อย สหกรณ์จังหวัดชัยนาท ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรทุ่งวัดสิงห์ จำกัด
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายอรุณ แก้วน้อย สหกรณ์จังหวัดชัยนาท ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรทุ่งวัดสิงห์ จำกัด โดยเฉพาะธุรกิจรวบรวมข้าว ซึ่งสหกรณ์ได้รับงบประมาณสนับสนุนจากกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตามโครงการพัฒนาสถาบันเกษตรกรจัดเก็บพืชผลทางการเกษตร (แก้มลิง) ก่อสร้างลานตาก ขนาด 1,600 ตารางเมตร พร้อมทั้งได้เยี่ยมชมอุปกรณ์ทางการตลาด อาทิ โรงสี ฉางเอนกประสงค์ ห้องควบคุมพร้อมโรงคลุมแท่นเครื่องชั่งอิเล็คทรอนิกส์ แท่นลอยขนาดพิกัดไม่ต่ำกว่า 50 ตัน อีกทั้งได้รับฟังปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินการ และความต้องการของสหกรณ์เพื่อต่อยอดการดำเนินธุรกิจต่อไปในอนาคต โดยมีนายสมัคร เอี่ยมลออ ประธานกรรมการ นายประสิทธิ์ พิมพ์ขาว รองประธานกรรม นางสาวกำไร เขียวฉาย ผู้จัดการ และฝ่ายจัดการ ให้การต้อนรับ ณ สหกรณ์การเกษตรทุ่งวัดสิงห์ จำกัด อำเภอวัดสิงห์ จังหวัดชัยนาท
{gallery}21aug2561_3{/gallery}