20 สิงหาคม 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ , นายภาณุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 6,7 ,นายเสน่ห์ สภาพันธ์ ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 1,2,6 (เฉพาะจังหวัดชุมพรและสุราษฏร์ธานี) และส่วนกลาง ,นายสมพร รัตนะ สหกรณ์จังหวัดชุมพร พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัดสำนักงานสหกรณ์จังหวัดชุมพร ลงพื้นที่ต้อนรับ พลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี และคณะรัฐมนตรี
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ , นายภาณุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 6,7 ,นายเสน่ห์ สภาพันธ์ ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 1,2,6 (เฉพาะจังหวัดชุมพรและสุราษฏร์ธานี) และส่วนกลาง ,นายสมพร รัตนะ สหกรณ์จังหวัดชุมพร พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัดสำนักงานสหกรณ์จังหวัดชุมพร ลงพื้นที่ต้อนรับ พลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี และคณะรัฐมนตรี เพื่อตรวจราชการจังหวัดชุมพร พร้อมพบปะประชาชนและเยี่ยมชมการบริหารจัดการน้ำ เยี่ยมชมนิทรรศการ “ด้วยพระเมตตาบารมี ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น” และเยี่ยมชมโครงการแก้มลิงหนองใหญ่และสะพานไม้เคี่ยม ณ โครงการพัฒนาพื้นที่หนองใหญ่ตามพระราชดำริ ตำบลบางลึก อำเภอเมืองชุมพร จังหวัดชุมพร
{gallery}20aug2561_5{/gallery}