20 สิงหาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “การพัฒนาศักยภาพนักส่งเสริมสหกรณ์”
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “การพัฒนาศักยภาพนักส่งเสริมสหกรณ์” จัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมสหกรณ์ ให้มีองค์ความรู้ ทักษะที่จำเป็นสำหรับการนำไปแนะนำ ส่งเสริม แก้ไขปัญหาและสนับสนุนการดำเนินงานในด้านต่าง ๆ ของสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร ให้มีการดำเนินงานที่เข้มแข็ง และสามารถพึ่งพาตนเองได้ สร้างความเชื่อมั่น และการยอมรับจากสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร ณ โรงแรมเอส ดี อเวนิว กรุงเทพฯ ระหว่างวันที่ 19 - 22 สิงหาคม 2561
{gallery}20aug2561{/gallery}