17 สิงหาคม 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การพัฒนาระบบการควบคุมภายใน”และมอบแนวทางการปฏิบัติงานการควบคุมภายใน เพื่อให้บุคคลากรที่เกี่ยวข้องในการจัดทำระบบการควบคุมภายในของกรมส่งเสริมสหกรณ์
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การพัฒนาระบบการควบคุมภายใน”และมอบแนวทางการปฏิบัติงานการควบคุมภายใน เพื่อให้บุคคลากรที่เกี่ยวข้องในการจัดทำระบบการควบคุมภายในของกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้รับการพัฒนาทักษะความสามารถในการประเมินระบบการควบคุมภายในของแต่ละหน่วยงาน สามารถวิเคราะห์ การประเมินความเสี่ยงกิจกรรมและโครงการ และการจัดการความเสี่ยงอย่างมีประสิทธิภาพ และสามารถจัดทำรายงานการควบคุมภายในของหน่วยงานได้อย่างถูกต้องตามระเบียบคณะกรรมการการตรวจเงินแผ่นดินว่าด้วยการกำหนดมาตรฐานการควบคุมภายใน พ.ศ.2544 โดยมีข้าราชการและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องในการจัดทำระบบการควบคุมภายในของกรมส่งเสริมสหกรณ์ในส่วนกลาง จำนวน 16 หน่วยงาน เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม 126 กรมส่งเสริมสหกรณ์
{gallery}17aug2561{/gallery}