10 สิงหาคม 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 7 ลงพื้นที่เพื่อติดตามผลการดำเนินงานโครงการไทยนิยม ยั่งยืน โครงการเพิ่มศักยภาพการรวบรวมและแปรรูปยางพาราในสถาบันเกษตรกร ณ ชุมนุมสหกรณ์จังหวัดตรัง จำกัด
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 7 ลงพื้นที่เพื่อติดตามผลการดำเนินงานโครงการไทยนิยม ยั่งยืน โครงการเพิ่มศักยภาพการรวบรวมและแปรรูปยางพาราในสถาบันเกษตรกร ณ ชุมนุมสหกรณ์จังหวัดตรัง จำกัด, สหกรณ์กองทุนสวนยางบ้านยวนโปะ จำกัด และสหกรณ์กองทุนสวนยางบ้านหนองเอื้อง จำกัด โดยสำนักงานสหกรณ์จังหวัดตรัง ได้รับงบประมาณสนับสนุนทั้งสิ้น 91,812,000 บาท สนับสนุนให้แก่ 17 สหกรณ์ 51 รายการ ทั้งนี้ ได้กำชับให้สหกรณ์ปฏิบัติตามคำแนะนำ และใช้ประโยชน์ให้คุ้มค่าและเกิดประสิทธิภาพสูงสุด
{gallery}12aug2561{/gallery}