10 สิงหาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดกาญจนบุรี ตรวจเยี่ยมสหกรณ์การเกษตรในเขตปฏิรูปที่ดิน ตำบลสิงห์ จำกัด อำเภอไทรโยค จังหวัดกาญจนบุรี ตามที่กรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้จัดสรรเงินงบประมาณรายการเงินอุดหนุนงบประมาณรายจ่ายเพิ่มเติม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2561
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดกาญจนบุรี ตรวจเยี่ยมสหกรณ์การเกษตรในเขตปฏิรูปที่ดิน ตำบลสิงห์ จำกัด อำเภอไทรโยค จังหวัดกาญจนบุรี ตามที่กรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้จัดสรรเงินงบประมาณรายการเงินอุดหนุนงบประมาณรายจ่ายเพิ่มเติม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2561 (งบกลางปี) โครงการส่งเสริมและพัฒนาอาชีพเพื่อแก้ไขปัญหาที่ทำกินของเกษตรกร เพื่อก่อสร้างอาคารเอนกประสงค์ ขนาด 180 ตารางเมตร 1 หลัง โดยมีประธานและคณะกรรมการสหกรณ์ฯ ใหการต้อนรับ พร้อมทั้งลงแปลงพื้นที่ที่จัดสรรให้สมาชิกสหกรณ์ฯ เข้าไปใช้ประโยชน์ ซึ่งสหกรณ์ฯ มีสมาชิก จำนวน 238 คน ส่วนใหญ่ประกอบอาชีพเลี้ยงแพะ ปัจจุบันมีสมาชิกบางส่วนได้เริ่มเข้าไปอยู่และทำกินในพื้นที่บ้างแล้ว ทั้งนี้ รองอธิบดีฯ ได้กำชับให้เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบร่วมบูรณาการกับหน่วยงานต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้อง เข้าไปให้ความรู้ พัฒนา และส่งเสริมอาชีพให้กับสมาชิกสหกรณ์ฯ อย่างต่อเนื่อง
{gallery}10aug2561_2{/gallery}