8 สิงหาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยสมบัติ เมฆทรงกลด ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจที่ 6,8 ลงพื้นจังหวัดนครศรีธรรมราช
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยสมบัติ เมฆทรงกลด ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจที่ 6,8 ลงพื้นจังหวัดนครศรีธรรมราช เพื่อเข้าตรวจติดตามการดำเนินโครงการไทยนิยม ยั่งยืน กรมส่งเสริมสหกรณ์ ติดตามความคืบหน้าการแก้ปัญหาข้อบกพร่องของสหกรณ์ การชำระบัญชีสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรในพื้นที่ พร้อมรับฟังปัญหาอุปสรรคและให้แนวทางในการดำเนินงาน โดยมีนายชาตรี เกตุเรน สหกรณ์จังหวัดนครศรีธรรมราช พร้อมคณะรายงานผลภาพรวมโดยสรุป โดยรองอธิบดีฯ ได้กำชับเร่งรัดการชำระบัญชีสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรให้เป็นไปตามแผนงานที่กำหนด
{gallery}08aug2561_4{/gallery}