8 สิงหาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนากลุ่มเกษตรกรสู่ความเข้มแข็ง รุ่นที่ 2
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนากลุ่มเกษตรกรสู่ความเข้มแข็ง รุ่นที่ 2 เพื่อให้กรรมการดำเนินการและสมาชิกกลุ่มเกษตรกร เจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ ได้ร่วมกันระดมความคิดเห็น นำเสนอความต้องการและแก้ไขปัญหาของกลุ่มเกษตรกร เรียนรู้แนวทางพัฒนากลุ่มเกษตรกรให้มีแผนพัฒนากลุ่มเกษตรกร และแผนธุรกิจ นำไปสู่แผนยุทธศาสตร์การพัฒนากลุ่มเกษตรกร โดยมีผู้แทนกลุ่มเกษตรกรในเขตตรวจราชการ ที่ 6 ,7 ,8 เข้าร่วม จำนวน 128 คน ระหว่างวันที่ 7 - 9 สิงหาคม 2561 ณ ประสานสุข วิลล่า บีช รีสอร์ท อำเภอสิชล จังหวัดนครศรีธรรมราช
{gallery}08aug2561_2{/gallery}