8 สิงหาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการจัดตั้งธนาคารข้าวในสถาบันเกษตรกร ปี 2561 จัดโดยสำนักงานสหกรณ์จังหวัดเชียงราย
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการจัดตั้งธนาคารข้าวในสถาบันเกษตรกร ปี 2561 จัดโดยสำนักงานสหกรณ์จังหวัดเชียงราย วัตถุประสงค์เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนของสมาชิกในการประกอบอาชีพและการดำรงชีวิตประจำวัน ช่วยเหลือสมาชิกที่ขาดแคลนและได้รับความเดือนร้อน ไม่มีปัจจัยการผลิตในการประกอบอาชีพ และศึกษาดูงานเพื่อนำมาปรับใช้ในการดำเนินงานของสหกรณ์ กลุ่มเป้าหมาย จำนวน 30 ประกอบด้วย คณะกรรมการ ฝ่ายจัดการ สหกรณ์การเกษตรเชียงแสน จำกัด และผู้สังเกตการณ์ ณ โรงแรมอินคำ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงราย
{gallery}08aug2561_1{/gallery}