7 สิงหาคม 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมปล่อยขบวนคาราวานผลไม้ เงาะโรงเรียนบ้านนาสาร ที่ศูนย์กระจายสินค้าสหกรณ์จังหวัดสุราษฏร์ธานี
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมปล่อยขบวนคาราวานผลไม้ เงาะโรงเรียนบ้านนาสาร ที่ศูนย์กระจายสินค้าสหกรณ์จังหวัดสุราษฏร์ธานี โดย สหกรณ์การเกษตรเมืองสราษฏร์ธานี จำกัด (สกก.) ได้รวบรวมเงาะโรงเรียนบ้านนาสาร ซึ่งเป็นเงาะแปลงใหญ่จากกลุ่มวิสาหกิจชุมชนพัฒนาไม้ผลเพิ่มพูนทรัพย์ อ.บ้านนาสาร จ.สุราษฎ์ธานี กระจายไปยังเครือข่ายสหกรณ์ทั่วภูมิภาค ได้แก่
1.สกก.เกษตรวิสัย.จ.ร้อยเอ็ด
จำนวน 4 คัน 10.8 ตัน
2.สกก.เมืองลับแล จ.อุตรดิตถ์
จำนวน 1 คัน 2.7 ตัน
3.สกก.ปราสาท จ.สุรินทร์
จำนวน 1 คัน 2.7 ตัน
4.ชสก.บุรีรัมย์ จ.บุรีรัมย์
จำนวน 1 คัน 2.7 ตัน
5.สกก.พิมาย จำกัด จ.นครราชสีมา
จำนวน 1 คัน 2.7 ตัน
{gallery}07aug2561{/gallery}