5 สิงหาคม 2561 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพัฒนาศักยภาพการส่งเสริมสหกรณ์ของพนักงานราชการ รุ่นที่2 จัดโดยศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 5 จังหวัดนครราชสีมา
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพัฒนาศักยภาพการส่งเสริมสหกรณ์ของพนักงานราชการ รุ่นที่2 จัดโดยศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 5 จังหวัดนครราชสีมา วัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพพนักงานราชการที่อยู่ในกลุ่มส่งเสริมสหกรณ์ ให้มีองค์ความรู้และทักษะที่จำเป็นสำหรับการนำไปกำกับดูแล และให้คำแนะนำแก่สหกรณ์ต่าง ๆ ในพื้นที่ได้อย่างมีประสิทธิภาพ มีมาตรฐานในการปฏิบัติงาน สร้างความเชื่อมั่น และการยอมรับจากสหกรณ์/กลุ่มเกษตรกร กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย พนักงานราชการที่ปฏิบัติในกลุ่มส่งเสริมงานสหกรณ์ จากสำนักงานสหกรณ์จังหวัดในเขตตรวจราชการที่ 1-9 และสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานครพื้นที่ 1-2 รวม 159 คน โดยมี นายวิโรจน์ ภู่ไพบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ นายสามารถ ศรีวิริยาภรณ์ สหกรณ์จังหวัดขอนแก่น นายสมชัย ใจกว้าง สหกรณ์จังหวัดเชียงราย และนายราชศักดิ์ ตระสินธุ์ ผู้อำนวยการศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีสหกรณ์ที่ 5 ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดและให้การต้อนรับ ณ อาราญ่านา ภูพิมานรีสอร์ทแอนด์สปา อำเภอปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา
{gallery}05jul2561{/gallery}