3 สิงหาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายมนูญ อยู่ดี สหกรณ์จังหวัดสุพรรณบุรี ลงพื้นที่ตรวจติดตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน กรมส่งเสริมสหกรณ์ ของสหกรณ์การเกษตรบางปลาม้า จำกัด อำเภอบางปลาม้า จังหวัดสุพรรณบุรี
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายมนูญ อยู่ดี สหกรณ์จังหวัดสุพรรณบุรี ลงพื้นที่ตรวจติดตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน กรมส่งเสริมสหกรณ์ ของสหกรณ์การเกษตรบางปลาม้า จำกัด อำเภอบางปลาม้า จังหวัดสุพรรณบุรี ซึ่งสหกรณ์ฯ ได้รับการสนับสนุนเงินอุดหนุนในลักษณะลงทุน งบประมาณรายจ่ายเพิ่มเติมประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2561 ของกรมส่งเสริมสหกรณ์ โครงการพัฒนาสถาบันเกษตรกรจัดเก็บพืชผลทางการเกษตร ที่ดิน สิ่งก่อสร้าง โดยได้รับสนับสนุนก่อสร้างลานตาก ขนาด 4,000 ตารางเมตร 1 แห่ง ซึ่งสหกรณ์ได้ดำเนินการก่อสร้างแล้วเสร็จ และพร้อมให้บริการแก่สมาชิก ทั้งนี้ สหกรณ์จังหวัดสุพรรณบุรีได้กำชับให้สหกรณ์ฯ ดำเนินธุรกิจให้เกิดความคุ้มค่าสูงสุดในการใช้จ่ายงบประมาณ และเกิดประโยชน์แก่สมาชิกตามแผนธุรกิจที่เสนอขอสนับสนุนงบประมาณเพื่อให้บริการตลาดกลางรวบรวมและซื้อขายข้าวเปลือก 35,000 ตันต่อปี ซึ่งสหกรณ์มีความเชื่อมั่นว่าจะสามารถให้บริการสมาชิกได้ตามแผนที่ตั้งเป้าหมายไว้
{gallery}03aug2561_2{/gallery}