3 สิงหาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดการประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2560 ครั้งที่ 45 ของสหกรณ์การเกษตรศรีประจันต์ จำกัด ณ ห้องประชุมสหกรณ์การเกษตรศรีประจันต์ จำกัด อำเภอศรีประจันต์ จังหวัดสุพรรณบุรี
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดการประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2560 ครั้งที่ 45 ของสหกรณ์การเกษตรศรีประจันต์ จำกัด ณ ห้องประชุมสหกรณ์การเกษตรศรีประจันต์ จำกัด อำเภอศรีประจันต์ จังหวัดสุพรรณบุรี พร้อมมอบนโยบายที่สำคัญของกรมส่งเสริมสหกรณ์และกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ในการส่งเสริมและพัฒนาสหกรณ์และสมาชิกสหกรณ์ โดยมุ่งเน้นเรื่องการพัฒนาคุณภาพชีวิตสมาชิก ส่งเสริมอาชีพ การลดต้นทุนการผลิต เพิ่มผลผลิตและพัฒนาคุณภาพสินค้าการเกษตร เพื่อให้เกษตรกรมีศักยภาพในการพึ่งพาตนเอง ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน รวมถึงการพัฒนาสหกรณ์ให้เข้มแข็ง เพิ่มประสิทธิภาพด้านการดาเนินธุรกิจ การบริหารงาน ให้สามารถเป็นที่พึ่งของสมาชิกต่อไป
{gallery}03aug2561{/gallery}